எலுமிச்சை பழத்தினால் ஏற்படும் நிகழ்வுகள் பற்றி தெரிந்துகொள்ளுகள்..!

Related image

எலுமிச்சை தைலம் (மெலிசா அஃபிசினாலிஸ்) என்பது புதினா குடும்பத்திற்கு சொந்தமான ஒரு வற்றாத மூலிகை. இது பொதுவாக பனை, தைலம், மற்றும் இனிப்பு தைலம் என்று அறியப்படுகிறது. எலுமிச்சைச் செடி ஆலை இதய வடிவிலான இலைகள் நசுக்கிய போது ஒரு எலுமிச்சை வாசனை உமிழும்.

Image result for எலுமிச்சை பாலம் images

எலுமிச்சைப் பழம், நடுத்தர வயதிலிருந்து, தூக்கத்தை மேம்படுத்தவும், பதட்டம் குறைக்கவும், காயங்களைக் குணப்படுத்தவும், மூலிகை மருத்துவம் பயன்படுத்தப்படுகிறது. இன்று, இது சமையல், தேநீர் மற்றும் மெலிசா அத்தியாவசிய எண்ணெய் மற்றும் காப்ஸ்யூல்கள் செய்ய ஒரு மூலிகை பயன்படுத்தப்படுகிறது.

Related image

எலுமிச்சை தைலம் பிரித்தெடுக்கப்படும் வைட்டமின்கள், ஹெர்பெஸ் வைரஸ் ஏற்படுகின்ற குளிர் புண்கள் சிகிச்சைக்கு உதவலாம். உடற்கூறியல் பண்புகள் உடலின் ஆரோக்கியமான உயிரணுக்களில் ஹெர்பெஸ் சிம்ப்ளக்ஸ் வைரஸ் வகை 1 பரவுவதை தடுக்கும் என்று ஆய்வு கண்டறிந்துள்ளது .

Related image

எலுமிச்சை தைலம் எதிர்ப்பு அழற்சி பண்புகளை வீக்கம் மற்றும் வலி தொடர்புடைய நோய்களை சிகிச்சை உதவ முடியும். எலுமிச்சை தைலம் இலை மற்றும் ரஸ்மரினிக் அமிலம் ஆகியவற்றில் இருந்து எத்தனோலிக் எட்ரெக்டின் எதிர்மின்சிப்டிக் விளைவு, வலி ​​மற்றும் அழற்சிக்கு உதவும்.

Related image

தூக்கக் கோளாறுகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பதில் வாலேரிய மூலிகையுடன் இணைந்து எலுமிச்சை தைலத்தின் செயல்திறன் 12 வயதிற்குட்பட்ட குழந்தைகளில் அமைதியற்ற மற்றும் நரம்பு டிஷோவீமிஸிஸ் நோயால் பாதிக்கப்பட்ட குழந்தைகளில் ஆய்வு செய்யப்பட்டது [5]. வால்மீன் கலவையில் எலுமிச்சை தைலம் மாதவிடாய் காலத்தில் தூக்கமின்மை அறிகுறிகளைக் குறைக்கலாம்.

Image result for எலுமிச்சை பாலம் images

ட்னொஃபார்மாக்காலஜி இதழில் வெளியான ஒரு ஆய்வின் படி, எலுமிச்சைப் பன்றி இலைகள் இதயத் தழும்புகள் மற்றும் பதட்டம் ஆகியவற்றின் விளைவுகளை குறைப்பதற்கான திறனைக் கொண்டுள்ளன [7] . அரிதாக பயன்படுத்தப்படும் போது எலுமிச்சை தைலம் அத்தியாவசிய எண்ணெய் ரத்தத்தில் குறைந்த உயர் ட்ரைகிளிசரைடுகள் அளவு உதவும்.

Image result for எலுமிச்சை பாலம் images

குறைவான செறிவுகளில் (100 μg / mL) ஒரு ஆய்வின் படி மார்பக புற்றுநோய்களில் சைட்டோடாக்ஸிக் விளைவுகளை எலுமிச்சை தைலம் வெளிப்படுத்துகிறது . எல்மோன் அத்தியாவசிய எண்ணெய் சுவாசிக்கும் கல்லீரல் புற்றுநோய்களின் பரவலுக்கு வழிவகுக்கும் சில காரணிகளைத் தடுக்கும் என்று மற்றொரு ஆய்வு கண்டறிந்துள்ளது.

Related image

Leave A Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *