பிறப்புறுப்பில் ஏற்படும் அரிப்பை சரிசெய்ய எளிய வழிமுறைகள் எது ?

Image result for itchy private part

பெண்களில் சிலருக்கு மாதவிடாய்க்கு முன்பாகவோ அல்லது முடிந்தவுடனோ அந்த இடத்தில் அரிப்பு ஏற்படும். அதுதவிர பூஞ்சைத் தொற்றுக்கள் போன்ற வேறு சில காரணங்களாலும் அரிப்பு ஏற்படுவதுண்டு. அதை எப்படி வீட்டிலேயே கைவைத்தியத்தின் மூலம் சரிசெய்யலாம் என்று பார்க்கலாம்.

காரணங்கள்

பெண்ணுறுப்பில் அரிப்பு ஏற்படுவதற்கு வழக்கமான சோப்பை தவிர்த்துவிட்டு புதிதாக ஏதேனும் சோப்பை பயன்படுத்துவது முதல் பூஞ்சைத் தொற்று வரை பல காரணங்கள் இருக்கின்றன. அரிப்பு அதிகமானால் டாக்டரை பார்ப்பது முக்கியமானது. அதேசமயம் சில பயனுள்ள வீட்டு குறிப்புகளை நீங்கள் முதலில் முயற்சி செய்து பார்க்கலாம்.

வெஜைனா எனப்படும் பெண்ணுறுப்பில் ஏற்படும் அசௌகரியம் கருப்பை வாயின் வெளிப்புறத்தில் ஏற்படும் அரிப்பு மற்றும் சிவந்து போதல் போன்றவற்றால் ஏற்படுகிறது. வெஜைனா அரிப்பை போக்க நிறைய வீட்டுக் குறிப்புகள் இருக்கின்றன. வெஜைனாவில் வறட்சி, வாழ்க்கை முறை, எஸ்டிடி போன்றவற்றால் ஏற்படும் இரசாயன அரிப்பு போன்றவை பிறப்புறுப்பில் அரிப்பு ஏற்படுவதற்கான பல்வேறு நிலைகளின் அறிகுறிகளாகும்.

சரியான நேரத்தில் டாக்டரை பார்க்க வேண்டியது அவசியமாகும். மருத்துவர் அதற்கான மருந்துகளை பரிந்துரைப்பார். ஆனால் நீங்களும் இந்த அரிப்பிலிருந்து நிவாரணம் அளிக்கக்கூடிய மருத்துவரால் பரிந்துரைக்கப்பட்ட சில பாட்டி வைத்தியக் குறிப்புகளை முயற்சி செய்து பார்க்கலாம்.

​பேக்கிங் சோடா

அமெரிக்க தேசிய சுகாதார நிறுவனம் வெளியிட்ட ஆய்வின் படி பேக்கிங் சோடாவிற்கு ஆன்டி ஃபங்கல் குணம் இருப்பதாக தெரிவிக்கிறது. அது ஈஸ்ட் நோய்த்தொற்றுக்கள் மற்றும் இதர சரும நோய்களுக்கு சிகிச்சையளிக்க உதவுகிறது.

வெஜைனா தொற்றுக்களுக்கு காரணமான கேன்டிடா செல்களை அழிக்கும் தன்மையைப் பேக்கிங் சோடா கொண்டிருப்பதாகத் தெரிவிக்கிறது. அமெரிக்க தேசிய எக்சீமா அமைப்பின் கருத்தின்படி குளியல் நீரில் ¼ கப் பேக்கிங் சோடா சேர்த்து குளித்தால் சிறந்த நிவாரணத்தை பெற முடியும்.

​தயிர்

நல்ல ப்ரோபயாடிக்ஸ் நிறைந்த தயிர் வெஜைனாவில் நல்ல பாக்டீரியாக்கள் வளர உதவும். இது ஈஸ்டை கொல்வதோடு அரிப்பெடுக்கும் உணர்விலிருந்து நிவாரணமளிக்கும். என்ஐஹெச் வெளியிட்ட ஆய்வின்படி தேனுடன் தயிரை கலந்து சருமத்தில் தடவி பூஞ்சைத் தொற்றுக்கள் மற்றும் எக்சீமாவிற்கு சிகிச்சையளிக்கலாம். அது மட்டுமின்றி, தயிர் அந்தரங்கப் பகுதியில் ஏற்படும் கருமையையும் போக்கக் கூடிய ஆற்றல் கொண்டது.

​தேங்காய் எண்ணெய்

ஆய்வின் படி தேங்காய் எண்ணையும் கேன்டிடா செல்களை கொல்வதாக தெரிவிக்கிறது. நீங்கள் தேங்காய் எண்ணையை நேரடியாக பிறப்புறுப்பிலும் அதனைச் சுற்றிலும் அப்ளை செய்யலாம். இரவு நேரத்தில் தூங்கச் செல்லும் முன் நன்றாக தேங்காய் எண்ணெயைத் தடவி, சில நிமிடங்கள் நன்கு மசாஜ் செய்து விட்டு படுங்கள். காலையில் குளிக்கும் போது அல்லது சாதாரணமாகவோ வெந்நீர் கொண்டு கழுவுங்கள். தேவைப்பட்டால் மென்மையான சோப் அல்லது பேஸ் வாஷ் போட்டு சுத்தப்படுத்தினால் எண்ணெய் பசுபிசுப்பு இல்லாமல் இருக்கும். இதை அரிப்பு இருந்தால் மட்டும் தான் பயன்படுத்த வேண்டும் என்ற கட்டாயமில்லை. சாதாரணமாகவே தினமும் இதை செய்து வரலாம்.

​சுகாதாரத்தைக் கடைபிடியுங்கள்

பிறப்புறுப்பை சுத்தமில்லாமல் மோசமான சுகாதாரத்துடன் வைத்திருப்பது வஜினாவில் அரிப்பை ஏற்படுத்தும். வெஜைனாவின் கருப்பை வாயின் வெளிப்புறத்தை வெதுவெதுப்பான நீர் மற்றும் சோப்பை போட்டு சுத்தம் செய்யவும். அலர்ஜி மற்றும் நோய்த்தொற்றுக்களைத் தவிர்க்க செயற்கையான நறுமணங்களற்ற சோப்பைப் பயன்படுத்துவது சிறந்தது. வஜினாவை அளவுக்கதிகமாக கழுவுவதும் அரிப்பு ஒரு காரணமாகும்.

​புதிய ரேசர்களை வாங்குங்கள்

5 முறை பயன்படுத்திய பிறகு நீங்கள் கண்டிப்பாக உங்கள் ரேசரை மாற்ற வேண்டும். மழுங்கிய ரேசர்கள் வஜினாவைப் பயன்படுத்தும் போது, வெஜைனாவைச் சுற்றி வெட்டுக்காயங்களையும் வீக்கத்தையும் ஏற்படுத்தும். ரேசரால் அரிப்பு ஏற்படும் போது கூடவே எரிச்சலும் சிவந்து போதலும் ஏற்படும். உங்கள் அக்குளுக்கும் மற்றும் வெஜைனாவைச் சுற்றியுள்ள சருமத்தை ஷேவ் செய்வதற்கும் வெவ்வேறு ரேசர்களைப் பயன்படுத்துங்கள்.

Leave A Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *