கழுத்து கருப்பா இருக்கா?? இதோ உங்களுக்கான தீர்வு !

Related image

பளீர் புன்னகையும், வெள்ளை முகமும் எப்போதுமே அழகுத்தான். ஆனால் அதற்கும் சற்றும் பொருந்தாத கழுத்து கருமை தான் சமயங்களில் படுத்தி எடுக்கிறது.

சருமத்தின் நிறத்தை மாற்ற முடியாது. ஆனால் சருமத்தின் நிறத்தை விட கருமையாக இருக்கும் கழுத்துப்பகுதியின் நிறத் தைப் பராமரிப்பதன் மூலம் எளிதாக மாற்றலாம்.

குறிப்பாக இளம்பெண்கள், நடுத்தர வயதுடைய பெண்கள் இந்த பாதிப்புக்கு அதிகம் உள்ளாகிறார்கள். முகத்தைப் பரா மரிப்பதைப் பொன்றே கழுத்தையும் பராமரித்தால் அழகான கழுத்துக்கு சொந்தக்காரராக மாறுவீர்கள்.

முகத்தை மட்டும் கவனித்து கழுத்தை கவனிப்பதில்லை

கருமை நிற கழுத்து
கழுத்து அடர்ந்து கோடுகள் போன்று அடர்த்தியாக இருக்கும். சிலருக்கு மடிப்பு விழுந்தாற்போன்று இருக்கும். இன்னும் சில ருக்கு சற்று தீவிரமாகி கருப்பு நிற தழும்புகள் போன்று வரத்தொடங்கும். ஆரம்பத்தில் இதைக் கண்டறிய முடியாது என்றா லும் இதன் தீவிரம் தொடர்ந்து கழுத்தின் பின் பகுதியிலிருந்து முன்பகுதிக்கு மெதுவாக ஊடுருவும் போது கண்டறியலாம். கழுத்தின் பக்கவாட்டில் இருபுறமும் கருப்பு தெரிய தொடங்கும்போதே பராமரிப்பை தீவிரமாக்குவது நல்லது.

கருமை கழுத்து ஏன்?
சருமத்துக்கு ஒவ்வாத ஆபரணங்களை அணிவது, விலை மலிவான தரமற்ற செயற்கை க்ரீம் பூச்சுகளை மாறி மாறி பூசுவது முகத்தில் உண்டாகும் பருக்கள்,கட்டிகள் போன்ற பாதிப்புகளோடு கழுத்து கருமையும் உண்டாக்கிவிடுகிறது.

முகத்துக்கு மட்டும் அலங்காரம் செய்து கொள்வது, முகப்பராமரிப்பு நேரங்களிலும் ஃபேஷியல் செய்யும் போதும் முகத் துக்கு மட்டும் செய்வது. அதிக நேரம் வெயிலில் இருப்பது, அதிக அளவு மாத்திரை உட்கொள்வது (குறைந்த சதவீதம்) போன் றவையே கருமை நிறத்தை உண்டாக்கிவிடுகின்றன.

கழுத்து கருமை நிறத்துக்கான காரணத்தை அறிந்துகொண்டோம். நாள்பட்ட கருமை நிறத்தைப் போக்க என்ன செய்ய லாம் என்பதையும் பார்க்கலாம்.

கற்றாழை
எல்லா சரும பிரச்சனைகளுக்கும் தீர்வு என்பது கற்றாழை மட்டுமே என்று உறுதியாக சொல்லலாம். சருமத்துக்கு அழகு மட்டுமல்ல அதன் பிரச்சனைகளையும் தீர்த்து பொலிவாக வைப்பதில் கற்றாழை சிறந்துவிளங்குகிறது.. கற்றாழை ஜெல் லை எடுத்து கழுத்துப்பகுதியில் நன்றாக தேய்த்து மசாஜ் செய்து ஊறவிடவும்.

இரவு நேரங்களில் அப்படியே தேய்த்து காயவிடவும். மறுநாள் குளிக்கும் போது அப்படியே தேய்த்து குளித்தாலே போதும் நாளடைவில் அடர்த்தியான கருமை நிறம் மறைய தொடங்கும். கழுத்து மடிப்புகளில் இருக்கும் கருமையும் மறைய தொடங்கும். கழுத்துப்பகுதியில் மட்டுமல்ல முகத்திலும் போடலாம்.

கற்றாழை ஜெல் கருப்புநிறம் நீக்கி பொலிவை கொடுக்கும்

எலுமிச்சைச் சாறு
எலுமிச்சைச் சாறுடன் சர்க்கரையைச் சேர்த்து நன்றாக குழைத்து கழுத்துப்பின்புறம் ஸ்க்ரப் போல் மென்மையாக தேய்த்து மசாஜ் செய்து குளிர்ந்த நீரில் கழுவி வந்தால் கருமை நிறம் மெல்ல மறைய தொடங்கும்.

பாசிப்பயறு
சருமத்தில் இருக்கும் அழுக்கை நீக்கி பளிச்சென்ற தோற்றத்தைக் கொடுக்கும் பாசிப்பருப்பு மாவு. இந்த மாவுடன் எலுமிச் சைச் சாறு, பசும்பால் சேர்த்து நன்றாக குழைத்து கழுத்து பின்புறம், முன்னால் அனைத்து பகுதியிலும் தேய்த்து அரை மணி நேரம் கழித்து நன்றாக தேய்த்து குளித்து வந்தால் கருமை நிறம் மறைந்து சருமத்தின் நிறத்தை பெறலாம்.

பழத்தோல்
ஆரஞ்சு, மாதுளை, எலுமிச்சை, பப்பாளி போன்ற பழங்களின் தோலை மிக்ஸியில் அரைத்து ( பழத்தோல் கடினமாக இருக் கும் என்பதால் அரைப்பதற்கு அரை மணி நேரத்துக்கு முன்பு தண்ணீரில் ஊறவைக்க வேண்டும்) கழுத்தில் நன்றாக தேய்த்து வரவேண்டும்.

தோலை அரைத்து பயன்படுத்துவது சிரமமாக இருந்தால் பழத்தோலை நறுக்கி நிழலில் காயவைத்து பொடியாக்கி சர்க் கரை அல்லது கோதுமை தவிடு கலந்து மசாஜ் செய்து வரலாம். இது கருமையை நீக்கி அழகான முகத்துக்கு ஏற்றபடி கழுத் துப்பகுதியைக் கருமையாக்கும்.

எல்லா பழங்களையும் சேர்த்து தான் பயன்படுத்த வேண்டும் என்பதில்லை. கொடுத்திருக்கும் பழங்களில் ஒன்று அதிக மிருந்தாலும் அதைப் பயன்படுத்தலாம். பொடியாக அரைத்து வைத்துகொண்டால் கழுத்துக்கு மட்டும் அல்லாமல் முகத் துக்கும் ஃபேஸ் பேக் போல் போட்டு வரலாம்.

வெள்ளரிக்காய் விழுது அடர்ந்த கருப்பை நீக்கும்

வெள்ளரிக்காய்
சருமத்துக்கு பொலிவூட்டும் வெள்ளரிக்காயைச் சிறு துண்டுகளாக நறுக்கி மிக்ஸியில் நீர் விடாமல் அரைத்து தேன், சந்தனத்தூள் சேர்த்து நன்றாக குழைத்து கழுத்தில் பேக் போல் போட்டு அரை மணி நேரம் கழித்து குளிர்ந்த நீரில் கழுவி வந்தால் அடர்த்தியான கருமை நிறம், மடிப்புடன் கூடிய கருமை நிறம் படிப்படியாக மறைய தொடங்கும்.

வெள்ளரிக்காயை மட்டுமே கூட பயன்படுத்தலாம். சருமத்தின் இறந்த செல்களை நீக்கி சருமத்தை புத்துணர்ச்சியாக வைக்க வெள்ளரிக்காய் ஒன்றே போதும்.

இவை தவிர ஆப்பிள் சீடர் வினிகர், பேக்கிங் சோடா போன்றவற்றையும் கருமை நீங்க பயன்படுத்தலாம். இவற்றை விட மேற்சொன்ன பொருள்கள் அனைத்தும் வீட்டிலேயே இருக்கும் என்பதால் கருமை நிற கழுத்தைப் பற்றி கவலை கொள்ள வேண்டியதில்லை.

குறிப்பு:
கருமை நிறம் போக மேற்சொன்ன எந்த குறிப்புகளை கடைப்பிடித்தாலும் உடனடியாகவோ ஒரு வாரத்திலோ முழுவதும் மறைந்துவிடாது. அனைத்து குறிப்புகளையும் ஒரு சேர கடைப்பிடிப்பதாலும் எந்தவிதமான பலனும் உண்டாகாது.

தினம் ஒன்றாகவோ அல்லது கொடுத்துள்ளவற்றில் ஒன்றை மட்டுமோ கூட பயன்படுத்தலாம். ஆனால் எதை செய்தாலும் அதைத் தொடர்ந்து செய்ய வேண்டும். அப்போதுதான் பலனும் விரைவில் எதிர்பார்க்க முடியும்.

குறிப்புகளைப் பயன்படுத்திய 10 நாட்களில் கருமையின் நிறத்தில் நல்ல மாற்றத்தைக் காணலாம். கவரிங் நகைகளால் உங்களுக்கு கருமை உண்டாகியிருந்தால் நீங்கள் இயன்றவரை அதைப் பயன்படுத்தாமல் இருப்பது நல்லது. அப்படியே பயன்படுத்தினாலும் தேவைப்படும் போது மட்டும் அணிந்துவிட்டு மீண்டும் கழற்றிவிடுவது சருமத்துக்கு நல்லது.

பியூட்டி பார்லரில் ஃபேஷியல் செய்துகொள்ளும் போதும் முகத்துக்கு மட்டுமாக இல்லாமல் கழுத்து பகுதிக்கும் சேர்த்து செய்து கொள்ளுங்கள். இவையும் நல்ல பலனளிக்கும். முகத்துக்கு ஆவி பிடிக்கும் போது முகத்தோடு கழுத்துப்பகுதியிலும் ஆவி படும்படி செய்யுங்கள்.

அழகு என்பது முகத்துக்கு மட்டுமல்ல.. கழுத்துப்பகுதிக்கும் தான் என்பதால் கொஞ்சம் கழுத்தையும் கவனியுங்கள். அப்போதுதான் சங்கு போன்ற கழுத்துக்கு சொந்தக்காரர்களாக இருப்பீர்கள்.

Leave A Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *