వీవీ లక్ష్మణ్ బాటలోనే కేఎల్ రాహుల్..కెరీర్ ను రిస్క్ లో పెడుతున్నాడా..?

బోర్డ్ ఆఫ్ కంట్రోల్ ఫర్ ఇండియా (బిసిసిఐ) సెలెక్టర్లు రోహిత్ శర్మపై విశ్వాసం ఉంచడంతో దక్షిణాఫ్రికాతో జరగబోయే మూడు మ్యాచ్‌ల టెస్ట్ సిరీస్ కోసం కెఎల్ రాహుల్ భారత 15 మంది సభ్యుల జట్టు నుంచి తప్పించారు. అక్టోబర్ 2 నుండి విశాఖపటనంలో ప్రారంభమయ్యే ప్రోటీస్‌కు వ్యతిరేకంగా సిరీస్‌లో రోహిత్, మయాంక్ అగర్వాల్‌లకు బ్యాక్‌అప్ ఓపెనర్‌గా కూడా వ్యవహరించవచ్చని యంగ్‌స్టర్ షుబ్మాన్ గిల్ తన తొలి టెస్ట్ కాల్-అప్ అందుకున్నాడు మరియు సెలెక్టర్ల ఛైర్మన్ ఎంఎస్‌కె ప్రసాద్ పేర్కొన్నారు.

రాహుల్ సుదీర్ఘ ఫామ్‌లో ఫామ్ కోసం చాలా కష్టపడ్డాడు మరియు వెస్టిండీస్‌లో కుడిచేతి వాటం యొక్క దుర్భరమైన ప్రదర్శన తరువాత సెలెక్టర్ల సహనం చివరకు అయిపోయింది. రాహుల్ తన చివరి 30 టెస్ట్ ఇన్నింగ్స్‌లలో కేవలం 664 పరుగులు చేయగలిగాడు మరియు గత ఏడాది ఓవల్‌లో ఇంగ్లండ్‌పై అతని ఏకైక స్కోరు 149, చనిపోయిన ఐదవ రబ్బరులో వచ్చింది.

రాహుల్ ప్రతిభావంతులైన క్రికెటర్ అని ప్రసాద్ పేర్కొన్నాడు, కానీ రెడ్ బాల్ క్రికెట్లో అతని పేలవమైన ఫామ్ కారణంగా, అతను దక్షిణాఫ్రికా సిరీస్ కోసం తొలగించబడ్డాడు. అంతేకాకుండా, చీఫ్ ఆఫ్ సెలెక్టర్లు భారత మాజీ క్రికెటర్ వివిఎస్ లక్ష్మణ్ పేరును తీసుకున్నారు మరియు తిరిగి టెస్ట్ జట్టులోకి రావడానికి రాహుల్ తన ఉదాహరణను అనుసరించమని కోరారు.

“మేము ఖచ్చితంగా KL కి కమ్యూనికేట్ చేసాము. అతను అసాధారణమైన ప్రతిభ, దురదృష్టవశాత్తు అతని రూపం రెడ్ బాల్ క్రికెట్‌లో మునిగిపోయింది ”అని ప్రసాద్ న్యూ New ిల్లీలో జరిగిన సెలెక్షన్ మీట్ తర్వాత విలేకరుల సమావేశంలో అన్నారు. “శిఖర్ ధావన్ మరియు మురళీ విజయ్ పోయిన తరువాత, మేము ఓపెనర్లు ఇద్దరినీ మార్చలేము.”

“ఎవరో చుట్టూ అంటుకోవలసి వచ్చింది. మరియు బహుశా సీనియర్లతో, నిష్క్రమించే, KL కి ఎక్కువ అవకాశాలు లభించాయి. దురదృష్టవశాత్తు, అతను స్థిరంగా పంపిణీ చేయలేదు. అతను పాచెస్‌లో ప్రసవించాడు మరియు అందుకే మేము అతనికి మద్దతు ఇచ్చాము ఎందుకంటే అతను పాటలో ఉన్నప్పుడు, అతను చూడటానికి ట్రీట్. ”

“వివిఎస్ లక్ష్మణ్ ఒకప్పుడు భారత జట్టు నుండి తొలగించబడినప్పుడు, అతను తిరిగి దేశీయ క్రికెట్కు వెళ్ళాడు, రంజీ ట్రోఫీలో 1400 పరుగులు చేసి తిరిగి వచ్చాడు” అని ప్రసాద్ తెలిపారు.

భారత టెస్ట్ స్క్వాడ్: విరాట్ కోహ్లీ (కెప్టెన్), మయాంక్ అగర్వాల్, రోహిత్ శర్మ, చేతేశ్వర్ పూజారా, అజింక్య రహానె (విసి), హనుమా విహారీ, రిషబ్ పంత్ (వికె), వృద్దిమాన్ సాహా (వికె), ఆర్ అశ్విన్, రవీంద్ర జడేవ్, కుల్దీప్ యాదవ్ షమీ, జస్‌ప్రీత్ బుమ్రా, ఇశాంత్ శర్మ, శుబ్మాన్ గిల్.

 

 

 

 

 

Leave A Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *