సౌతాఫ్రికాతో జరిగిన ఈ మ్యాచ్ వల్లే ‘సచిన్ టెండూల్కర్ జీవితం కీలక మలుపు’ తిరిగింది.!

భారతదేశం మరియు దక్షిణాఫ్రికా యొక్క శత్రుత్వం చరిత్ర చాలా సంవత్సరాల క్రితం ఉంది మరియు ఇది వివాదాల సమితి లేకుండా కాదు. సన్చిన్ టెండూల్కర్ వంటి అగ్ర తారలను నిషేధించిన రిఫరీ మైక్ డెన్నెస్‌తో మ్యాచ్ క్రికెట్ ప్రపంచాన్ని కదిలించిన హాన్సీ క్రోన్జే నేతృత్వంలోని మ్యాచ్ ఫిక్సింగ్ బాంబు నుండి, భారతదేశం-దక్షిణాఫ్రికా ఎప్పుడూ పేలుడు వివాదాలు లేకుండా ఉన్నాయి.

ఇండియా-దక్షిణాఫ్రికా క్రికెట్ ఎన్‌కౌంటర్లలో కొన్ని వివాదాస్పద సంఘటనలను ఒపెరా న్యూస్ పరిశీలించింది:

 

మ్యాచ్ ఫిక్సింగ్ గజిబిజి- 2000

మ్యాచ్ ఫిక్సింగ్ వివాదం వారి వారసత్వాన్ని శాశ్వతంగా కళంకం చేయడానికి ముందు హాన్సీ క్రోన్జే మరియు దక్షిణాఫ్రికా జట్టు టెస్ట్ మరియు వన్డే క్రికెట్ రెండింటిలోనూ అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో పవర్‌హౌస్‌లుగా ఉన్నాయి. దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన ఐదు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌లో వన్డే ఆటలను పరిష్కరించడంలో హెర్షెల్ గిబ్స్ మరియు నిక్కీ బోజేలతో పాటు క్రోన్జే ప్రమేయాన్ని వెల్లడించడం ద్వారా Delhi ిల్లీ పోలీసులు తమ బుడగ పేల్చారు.

వన్డే సిరీస్‌లో పనికి రాకుండా ఉండటానికి క్రోన్జే డబ్బు అంగీకరించాడని, ఆ తర్వాత అతనికి జీవిత నిషేధం విధించినట్లు పోలీసులు నిరూపించారు. మాజీ దక్షిణాఫ్రికా కెప్టెన్ 2002 లో తిరిగి విమాన ప్రమాదంలో వివాదాస్పద పరిస్థితులలో మరణించాడు.

2007 లో సిరీస్ కోసం భారతదేశానికి తిరిగి రావడానికి గిబ్స్ మరియు బోజే నిరాకరించారు మరియు మహ్మద్ అజారుద్దీన్ మరియు అజయ్ జడేజా వంటి భారత ఆటగాళ్ల పాత్ర కూడా ఇందులో పాల్గొంది. జడేజాను ఐదేళ్లపాటు నిషేధించారు, అజర్‌కు జీవితకాల నిషేధం భారత కోర్టుల నుండి రద్దు చేయబడింది

2001 సిరీస్‌లో బాల్ ట్యాంపరింగ్ ఆరోపణ భారత మాజీ కెప్టెన్, డెమి-గాడ్ సచిన్ టెండూల్కర్ బంతిని ట్యాంపరింగ్ చేసినట్లు మరియు 2001 దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన సిరీస్ యొక్క రెండవ టెస్ట్ మ్యాచ్లో అధికంగా విజ్ఞప్తి చేయడంతో భారత క్రికెట్ చేతులు కట్టుకుంది. ఆరుగురు భారతీయ ఆటగాళ్లపై మ్యాచ్ రిఫరీ మైక్ డెన్నెస్ అభియోగాలు మోపారు. హర్భజన్ సింగ్, వీరేందర్ సెహ్వాగ్, సౌరవ్ గంగూలీ, దీప్ దాస్‌గుప్తా, శివ సుందర్ దాస్‌లతో సహా ఆరుగురిని అధికంగా అప్పీల్ చేయడం వల్ల ఒక మ్యాచ్‌కు సస్పెండ్ చేయగా, టెండూల్కర్ బాల్ ట్యాంపరింగ్ ఆరోపణలు ఎదుర్కొని, ఒక టెస్ట్ నిషేధాన్ని విధించాడు. భారతదేశంలో డెన్నెస్ యొక్క ప్రయత్నాలు కాలిపోయాయి మరియు గొప్ప టెండూల్కర్ యొక్క సమగ్రతను ప్రశ్నించినందుకు అతను ప్రజా శత్రువు నంబర్ 1 గా దుర్భాషలాడబడ్డాడు. అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కౌన్సిల్ (ఐసిసి) మూడో టెస్టుకు డెన్నెస్‌ను పక్కకు తప్పించవలసి వచ్చింది మరియు అప్పుడే భారత జట్టు మైదానంలోకి అడుగుపెట్టడానికి అంగీకరించింది. వీటన్నిటి తరువాత ఐసిసి చివరికి మూడవ టెస్ట్ నుండి ‘అధికారిక’ హోదాను తీసివేసింది. ఆండ్రీ నెల్‌కు వ్యతిరేకంగా శ్రీశాంత్ నృత్యం మరియు చేష్టలు రాహుల్ ద్రావిడ్ కెప్టెన్సీలో, 2006 లో జరిగిన టెస్ట్ మ్యాచ్‌లో భారతదేశం దక్షిణాఫ్రికాపై ప్రసిద్ధ విజయాన్ని సాధించింది, దక్షిణాఫ్రికాలో ఇంటి నుండి తమ రెండవ విజయాన్ని నమోదు చేసింది. ఇది 123 పరుగుల తేడాతో భారత్ గెలిచిన టెస్ట్, అయితే శాంతకుమారన్ శ్రీశాంత్ మరియు ఆండ్రీ నెల్ మధ్య జరిగిన పురాణ ఘర్షణకు ఇది జరుపుకుంటారు. శ్రీశాంత్ నెల్ వద్ద వసూలు చేశాడు, పొడవైన దక్షిణాఫ్రికా బౌలర్‌ను సిక్సర్ కొట్టడంతో బ్యాట్ చుట్టూ తిరిగాడు, ఆపై ఒక గిగ్‌లోకి ప్రవేశించాడు. ఈ సంఘటన టెస్ట్ మ్యాచ్ అంతటా ఇద్దరు పేస్ బౌలర్ల మధ్య మాటల యుద్ధానికి పరాకాష్ట. “నిజం చెప్పాలంటే, నేను చెప్పినది నాకు గుర్తులేదు. ఇది క్షణం విషయం యొక్క వేడి మరియు బహుశా ‘నేను మీకన్నా ఎక్కువ హృదయాన్ని పొందాను’. నేను నిజాయితీగా ఖచ్చితంగా చెప్పలేను, ”అని క్రిక్ బజ్ వెబ్‌సైట్ నెల్ పేర్కొంది. తన క్రికెట్ నైపుణ్యాన్ని పంచుకున్న దక్షిణాఫ్రికా బౌలర్ ఇప్పుడు, “ఒక వ్యక్తికి చాలా పెదవి ఇచ్చిన తర్వాత మీరు ఆరు పరుగులు చేసినప్పుడు, మీ కాళ్ళను మధ్య మీ తోకను ఉంచి చుట్టూ తిరగడం తప్ప మీకు వేరే మార్గం లేదు. కానీ అది చాలా బాగుంది సరదాగా ఉంటుంది. నేను ఎప్పుడూ మైదానంలో పోరాటం కోసం చూసాను మరియు ఎవరైనా నా వద్దకు తిరిగి వచ్చినప్పుడు దాన్ని ఇష్టపడ్డాను, ”అన్నారాయన.

తాహిర్ దక్షిణాఫ్రికాలో అభిమానులచే జాతిపరంగా దుర్వినియోగం చేయబడ్డాడు

పాకిస్తాన్‌లో జన్మించిన దక్షిణాఫ్రికా లెగ్ స్పిన్నర్ ఇమ్రాన్ తాహిర్, 2018 సిరీస్‌లో నాల్గవ వన్డే సందర్భంగా అభిమానుల నుండి జాతి దుర్వినియోగాన్ని అధిగమించాడు. భారతదేశం మరియు దక్షిణాఫ్రికా మధ్య జరిగిన పింక్ నాల్గవ వన్డే సందర్భంగా డక్వర్త్ లూయిస్ పద్ధతి ద్వారా స్వదేశీ ఐదు వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది.

తాహిర్ ఈ విషయాన్ని స్టేడియం భద్రతకు నివేదించాడు, ఆ వ్యక్తిని స్పిన్నర్‌ను ఎస్కార్ట్ చేసి ఆ వ్యక్తిని గుర్తించి వాండరర్స్ నుండి బయటకు పంపించాడు.

సోషల్ మీడియాలో తాహిర్ అభిమానులతో మాట్లాడుతున్న వీడియో కూడా వెలువడింది. తాహిర్ నుండి వినగలిగే ఏకైక పదాలు “నాకు కుటుంబం కూడా ఉంది” అని పట్టుబట్టారు.

ప్రతి ఒక్కరూ వారి రంగు, దేశం లేదా మతంతో సంబంధం లేకుండా ప్రేమను చూపిస్తారని నమ్ముతున్న చాలా సరళమైన వ్యక్తి అని జోడిస్తూ స్పిన్నర్ మద్దతుతో తాను వినయంగా ఉన్నానని రాశాడు.

విరాట్ కోహ్లీపై రబాడా యొక్క మాటల దాడి

ప్రీమియర్ దక్షిణాఫ్రికా పేస్ మాన్ కగిసో రబాడా తమ చివరి పర్యటనలో భారత కెప్టెన్ విరాట్ కోహ్లీని లక్ష్యంగా చేసుకుని, ఒక ఇంటర్వ్యూలో కోహ్లీని ‘అపరిపక్వ’ అని పిలిచాడు. దక్షిణాఫ్రికా బౌలర్ ప్రస్తావించిన సంఘటన గత సంవత్సరం ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్ యొక్క 12 వ ఎడిషన్ సందర్భంగా జరిగింది. And ిల్లీ రాజధానులు మరియు రాయల్ ఛాలెంజర్స్ బెంగళూరు మధ్య జరిగిన సమావేశంలో తాను మరియు కోహ్లీ మాటల యుద్ధంలో చిక్కుకున్నప్పుడు ఏమి జరిగిందో రబాడా వెల్లడించారు.

“నేను ఆట ప్రణాళిక గురించి ఆలోచిస్తున్నాను, కానీ విరాట్, అతను నన్ను ఒక బౌండరీ కోసం కొట్టాడు, ఆపై అతనికి ఒక మాట ఉంది. ఆపై మీరు దానిని అతనికి తిరిగి ఇచ్చినప్పుడు, అతను కోపం తెచ్చుకుంటాడు. నేను వ్యక్తిని పొందలేను. బహుశా అతను అలా చేస్తాడు ఎందుకంటే అది అతనికి వెళుతుంది, కానీ అది నాకు చాలా అపరిపక్వంగా కనిపిస్తుంది. అతను ఒక అద్భుతమైన ఆటగాడు, కానీ అతను దుర్వినియోగం చేయలేడు “అని రబాడా గత సంవత్సరం ESPNCricinfo కి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో చెప్పారు.

సెప్టెంబరు 15 న ధర్మశాలలో టి 20 సిరీస్‌తో ప్రారంభమైన ఇద్దరు సూపర్ స్టార్స్ ఒకరిపై ఒకరు తలపడినప్పుడు ఇలాంటి పేలుడు ఎన్‌కౌంటర్లు ఎక్కువగా ఆశిస్తారు.

 

Leave A Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *