విద్యార్థులకు శుభవార్త!మెయిన్‌ పరీక్షలలో ప్రశ్నలు తగ్గిచిన ప్రభుత్వం.. ఇక పాస్ అవ్వడం సులభం..

కీ టాగ్స్:ఎన్టీఆర్, తెలుగు దేశం, చంద్రబాబు నాయుడు, నారా లోకేష్, బాలకృష్ణ, జనసేన, పవన్ కళ్యాణ్, చిరంజీవి, నాగబాబు, అల్లు అర్జున్.

ఇంతకు ముందు ఒక్కో సబ్జెక్టు నుంచి 30 ప్రశ్నలు అడిగేవారు. అలాగే మూడు సబ్జెక్టులకు కలిపి గతంలో 360 మార్కులకు పరీక్ష నిర్వహించేవారు.. ఇప్పుడా మొత్తం 300 మార్కులకు తగ్గింది. అంటే ఒక్కో సబ్జెక్టుకు 100 మార్కులు కేటాయించారు. అయితే ప్రతి సబ్జెక్టులో 5 ప్రశ్నలకు న్యూమరికల్‌ వ్యాల్యు రూపంలో సమాధానాలు వచ్చే ప్రశ్నలు ఇవ్వనున్నారు.

జేఈఈ మెయిన్ పరీక్షా విధానంలో పలు కీలక మార్పులకు జాయింట్ అడ్మిషన్ బోర్డు (జేఏబీ) శ్రీకారం చుట్టింది. ఈ మేరకు జేఈఈ మెయిన్‌లో బీఈ/బీటెక్ పరీక్ష రాసేవారికి ఇప్పటి వరకు ఉన్న ప్రశ్నల సంఖ్యను 75కు కుదించింది. దీనివల్ల మూడు సబ్జెక్టుల నుంచి 25 చొప్పున పరీక్షలో ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ఇక పరీక్ష సమయంలో మాత్రం ఎలాంటి మార్పులు చేయలేదు. గతంలో మాదిరిగానే 3 గంటలపాటు పరీక్ష నిర్వహిస్తారు. ప్రతి సరైన సమాధానానికి 4 మార్కులు, ప్రతి తప్పు సమాధానానికి 1 మార్కు చొప్పున కోత విధిస్తారు.

 

ఎంఈసీ విద్యార్థులకు ప్రయోజనం.. ఇక బీప్లానింగ్‌ కోర్సులో ప్రవేశించాలనుకునేవారు ఇంటర్‌లో మ్యాథమెటిక్స్‌తోపాటు ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ చదవాల్సి వచ్చేది. అయితే ఇక నుంచి కేవలం ఇంటర్‌లో మ్యాథ్స్ ఉంటే సరిపోతుంది. ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ తప్పనిసరిగా ఉండాల్సిన అవసరంలేదు. దీనివల్ల ముఖ్యంగా ఎంఈసీ గ్రూపు విద్యార్థులకు ప్రయోజనం కలుగనుంది. ఇకపై ఎంఈసీ విద్యార్థులు కూడా జేఈఈ మెయిన్‌ పేపర్‌-2 పరీక్ష రాసే వెసులుబాటు కలిగింది. పరీక్షలో అర్హత సాధించినవారు బీప్లానింగ్‌ కోర్సు చదవొచ్చు.

బీఆర్క్‌లోనూ మార్పులు.. బీఆర్క్‌‌లో ప్రవేశానికి నిర్వహించే మెయిన్‌ పేపర్‌-2 పరీక్షలోనూ కొన్ని మార్పులు చోటుచేసుకున్నాయి. బీఆర్క్‌ పరీక్షలో ఇప్పటివరకు 100 ప్రశ్నలు ఇచ్చేవారు.. ఇకపై ఆ సంఖ్య 77 ప్రశ్నలకే పరిమితమైంది. ఇందులోనూ 5 ప్రశ్నలకు న్యూమరికల్‌ వ్యాల్యు రూపంలో సమాధానాలు వచ్చే ప్రశ్నలు ఇవ్వనున్నారు. ఇక డ్రాయింగ్ టెస్ట్‌లో గతంలో 3 ప్రశ్నలు అడిగేవారు.. ఇప్పుడా సంఖ్య రెండు ప్రశ్నలకే పరిమితమైంది.

Leave A Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *